ผู้เขียน หัวข้อ: แบบฟอร์มขอใบอนุญาต  (อ่าน 50976 ครั้ง)

ออนไลน์ HS8UTD

• ผู้ไกล่เกลี่ยทั่วไป
  • นักโพสประจำบอร์ด
  • 144.575 NONTHABURI
    • Friends Club 144.575 MHz
Re: แบบฟอร์มขอใบอนุญาต
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 10:33:32 am »
ถามต่ออีกนิดนะครับว่าใบยินยอมนี้เราต้องติดอากรแสตมป์ด้วยหรือไม่ครับหรือว่าให้เจ้าของผู้ครอบครองรถเซ็นแล้วเรานำไปยื่นต่อเจ้าหน้าที่ได้เลยพร้อมด้วยสำเนาเอกสารที่ต้องใช้แล้วเครื่องวิทยุสื่อสารจำเป็นต้องระบุด้วยเลยมั้ยครับว่าจะต้องเป็นรุ่นนั้นรุ่นนี้ไปเลย   คือในกรณีที่ว่าขอตั้งสถานีไว้เฉยๆเมื่อใช้ยานพาหนะเป็นครั้งคราว เราไม่ต้องระบุจะได้มั้ยครับ แล้วใบยินยอมนี้เราจะหาได้จากที่ใดครับ ( อยู่ต่างจังหวัด )  ขอบคุณครับ

ไม่ต้องติดอากรแสตมป์ครับ(ไม่ได้เป็นหนังสือมอบอำนาจ) เพียงแต่ต้องมีเอกสารยินยอมนี้แนบท้ายไปในการขออนุญาตตั้งสถานีรถยนต์กรณีที่คุณไม่ได้มีชื่อเป็นเจ้าของรถ/ผู้ครอบครองรถยนต์คันดังกล่าวครับ

ซึ่งระบุรุ่นของเครื่องที่ขอไปด้วยเลยก็ได้ เมื่อใบอนุญาตตั้งสถานีออกมาจะไม่มีการระบุยี่ห้อ รุ่นของเครื่องวิทยุครับ เพียงแต่ระบุ ยี่ห้อ รุ่น ทะเบียนของรถยนต์คันดังกล่าวเท่านั้น และสามารถนำใบอนุญาตตั้งสถานีนี้ไปยื่นประกอบการขออนุญาตใช้เครื่องวิทยุฯแบบติดตั้งในรถยนต์เครื่องอื่นก็ได้ครับ

ส่วนใบยินยอม ดาวน์โหลดที่ลิ้งค์ด้านบนก็ได้ครับ

sai77

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 10:45:16 am »
ถามต่ออีกนิดนะครับว่าใบยินยอมนี้เราต้องติดอากรแสตมป์ด้วยหรือไม่ครับหรือว่าให้เจ้าของผู้ครอบครองรถเซ็นแล้วเรานำไปยื่นต่อเจ้าหน้าที่ได้เลยพร้อมด้วยสำเนาเอกสารที่ต้องใช้แล้วเครื่องวิทยุสื่อสารจำเป็นต้องระบุด้วยเลยมั้ยครับว่าจะต้องเป็นรุ่นนั้นรุ่นนี้ไปเลย   คือในกรณีที่ว่าขอตั้งสถานีไว้เฉยๆเมื่อใช้ยานพาหนะเป็นครั้งคราว เราไม่ต้องระบุจะได้มั้ยครับ แล้วใบยินยอมนี้เราจะหาได้จากที่ใดครับ ( อยู่ต่างจังหวัด )  ขอบคุณครับ

ไม่ต้องติดอากรแสตมป์ครับ(ไม่ได้เป็นหนังสือมอบอำนาจ) เพียงแต่ต้องมีเอกสารยินยอมนี้แนบท้ายไปในการขออนุญาตตั้งสถานีรถยนต์กรณีที่คุณไม่ได้มีชื่อเป็นเจ้าของรถ/ผู้ครอบครองรถยนต์คันดังกล่าวครับ

ซึ่งระบุรุ่นของเครื่องที่ขอไปด้วยเลยก็ได้ เมื่อใบอนุญาตตั้งสถานีออกมาจะไม่มีการระบุยี่ห้อ รุ่นของเครื่องวิทยุครับ เพียงแต่ระบุ ยี่ห้อ รุ่น ทะเบียนของรถยนต์คันดังกล่าวเท่านั้น และสามารถนำใบอนุญาตตั้งสถานีนี้ไปยื่นประกอบการขออนุญาตใช้เครื่องวิทยุฯแบบติดตั้งในรถยนต์เครื่องอื่นก็ได้ครับ

ส่วนใบยินยอม ดาวน์โหลดที่ลิ้งค์ด้านบนก็ได้ครับ

ขอบพระคุณมากๆครับที่ไขข้อสงสัยและแนะนำความรู้ให้กับผมและเพื่อนสมาชิกทุกท่าน... ขอบพระคุณมากๆครับพี่ HS8UTD/1

ออฟไลน์ E22EZR/KB128

• สมาชิกอาวุโส
  • จ่า หนุ่ม
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 09:43:35 am »
หนังสือยินยอมให้ตั้งสถานีวิทยุคมนาคมประจำที่ ต้องใช้เอกสารใดของเจ้าบ้านบ้างครับ
จ่าหนุ่มE22EZR 144.775MHz32บางบอน/144.925MHz

ออฟไลน์ Saksuriya

• สมาชิกใหม่
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 12:59:07 am »
มีตัวอย่างที่กรอกเรียบร้อยแล้วไหมครับ เช่น แบบ ฉก.2 /ใช้สำหรับขอใบอนุญาตพนักงานวิทยุสมัครเล่น / มี ใช้ โอนเครื่องวิทยุคมนาคม / ตั้งสถานีวิทยุคมนาคม / ใบแทนใบอนุญาต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2009, 02:33:51 pm โดย HS8UTD/1 »

ออฟไลน์ lekinfo

• 人非圣贤孰能无过
  • สมาชิกขั้นสูง
  • **
  • YAESU FT-2900R
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 06:56:17 pm »
มีตัวอย่างที่กรอกเรียบร้อยแล้วไหมครับ เช่น แบบ ฉก.2 /ใช้สำหรับขอใบอนุญาตพนักงานวิทยุสมัครเล่น / มี ใช้ โอนเครื่องวิทยุคมนาคม / ตั้งสถานีวิทยุคมนาคม / ใบแทนใบอนุญาต

อันนี้คือว่าสามารถปรินออกมาแล้วเขียนกรอกแล้วไปยื่นกับทาง กทช. ได้เลยใช่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2009, 02:34:12 pm โดย HS8UTD/1 »
หากว่าสัญญาณไปไม่ถึงก็ไม่ได้หมายความว่า"เป็นเพื่อนกันไม่ได้"  แลกเปลี่ยนความเห็นและความรู้ผ่านเว็ป 100watts.com สื่อกลางของชาว AR

ออฟไลน์ กลางสมุทร

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 11:49:19 pm »
กรอกข้อมูลเสร็จ ยื่นที่กทชได้เลยครับ
ตราบสัญญาณไปถึง...คุณคือเพื่อน

ออฟไลน์ radio_collection

• HS0ONI Standby Call CH. 145.000MHz
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 10:28:29 pm »
ขอบคุณครับ โหลดเรียบร้อยแล้วไว้ใช้เวลาติดต่อกับ กทช. ครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับ
ต้องการซื้อ Standard C-112 และอุปกรณ์ของ Motorola MT1000 ครับ ท่านใดไม่ได้ใช้งานแบ่งปันกันนะครับ
http://www.100watts.com/smf/index.php?topic=19986.msg118087#msg118087

ออฟไลน์ beckham

• สมาชิก
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 04:31:14 pm »
ด้วยความขอบพระคุณ.

ออฟไลน์ shinozuke

• สมาชิก
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 08:36:15 pm »
รบกวนขอแบบฟอร์มการต่อใบอนุญาติการต่ออายุพนักงานวิทยุสมัครเล่นขั้นต้น ครับ

ออฟไลน์ Winning

• HS3TMX
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 11:55:57 am »
ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ REFINERY

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 04:35:56 am »
ขอบคุณครับ
ฟาร์มหอยแครง แหล่งกุ้งกุลาดำ
แห่พระน้ำประจำปี ประเพณีแข่งเรือ ล้นเหลือนาข้าว มะพร้าวหมากพลู งามหรูธารน้ำร้อน อนุสรณ์พ่อท่านแบน หมื่นแสนตาลโตนด ของโปรดเคยกุ้ง

ออฟไลน์ ลิงดำฟันเหยิน

• สอบ'40แต่รอขอ'52ดูเด็กดี อิอิ QTH GRIT OK03HO08VC
  • สมาชิกVIP ได้รับการรับรองแล้ว
  • สมาชิก
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 09:24:34 pm »
 ;D ได้อะไรดีๆมากมายเลยขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ tangmo.cm

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 06:24:15 pm »
ขอบคุณมาก  ครับ  เจ้านาย   

ออฟไลน์ kraDong

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 11:29:09 am »
มือใหม่อยากศึกษาวิทยุสมัครเล่น ครับ อยากถามว่า อยู่ระยองจะส่งใบขออนุญาตได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ nakamiya

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 04:39:37 pm »
ขอสอบถามเรื่อง การขอใบอนุญาติพนักงาน พร้อมกับการขอใบอนุญาติใ้เครื่อง ได้หรือไม่ครับ