ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้งสายอากาศรถยนต์ใช้ช่องเดียวกับสายวิทยุที่ติดมากับรถได้หรือไม่  (อ่าน 1145 ครั้ง)

ออฟไลน์ tongra

• The last man standing
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • Phitsanulok, Thailand
สอบถามเพื่อนสมาชิก : ผมสังเกตเห็นว่าเสาวิทยุที่ติดมากับรถบนหลังคาหรือด้านบนข้างประตูคนขับมันมีช่องว่างใหญ่พอควร สามารถดัดแปลงนำสายอากาศติดรถยนต์ใส่แทนได้ไหม (ไม่ใช้เมาส์แม่เหล็ก) จึงขอความคิดเห็นจากท่านสมาชิกครับ ขอบพระคุณครับ

HS6ZUR (Mr.Winai Thongchub)
Indo-china Group 144.450 MHz (Phitsanulok) Tel +66819532832  e-mail : winai_dpc9@hotmail.com The office of disease prevention and control 9th Phitsanulok, Public Health Ministry Thailand

ออฟไลน์ pa_ul

• ผู้ไกล่เกลี่ยเฉพาะ
  • นักโพสประจำบอร์ด
ทำวงจรแมทชิ่งเพื่อต่อวิทยุรับส่งเข้ากับสายอากาศเดิมที่มากับรถ น่าจะเนียนกว่าการพยายามเอาสายอากาศวิทยุรับส่ง ไปใส่แทนสายอากาศเดิมนะครับ

ออฟไลน์ tongra

• The last man standing
  • *
  • Phitsanulok, Thailand
ขอบคุณมากครับท่านสมาชิก คงจะล้มเลิกความตั้งใจขยายรูเสาอากาศกับช่องภายในรถครับ ต้องไปคบกับเมาส์แม่เหล็กเป็นแน่แท้ครับ
HS6ZUR (Mr.Winai Thongchub)
Indo-china Group 144.450 MHz (Phitsanulok) Tel +66819532832  e-mail : winai_dpc9@hotmail.com The office of disease prevention and control 9th Phitsanulok, Public Health Ministry Thailand

ออฟไลน์ napalm

• *
เคยเห็นที่ clubstation เค้าทำสายอากาศแทนสายอากาศของวิทยุ fm ของ jazz
ไม่บอกก็ไม่รู้ว่าเป็นสายอากาศวิทยุสื่อสาร